Teen 1A3 vô địch ^.^

đăng kí thành viên tại đây để có những giây phút vui vẻ tại 4rum A3 nhé!

Join the forum, it's quick and easy

Teen 1A3 vô địch ^.^

đăng kí thành viên tại đây để có những giây phút vui vẻ tại 4rum A3 nhé!

Teen 1A3 vô địch ^.^

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Teen 1A3 vô địch ^.^

^.^!!Welcome to 4rum A3!!^.^

welcome to 4rum A3!

welcome to 4rum A3!

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics

» 7 cach dua ban gai len giuong
Tình yêu chân thật nak`! EmptyFri Aug 28, 2009 5:55 pm by thaihung1309

» Sự tồn tại đặc biệt ( TQ) hay cực!!!
Tình yêu chân thật nak`! EmptyFri Jun 26, 2009 10:53 am by bitlikedance

» HeHe...aj bao nghjch daj co...
Tình yêu chân thật nak`! EmptyThu Jun 25, 2009 3:35 pm by thaihung1309

» Bài hát hot nhứt VN hiện giờ!!!1
Tình yêu chân thật nak`! EmptyWed Jun 24, 2009 2:19 pm by bitlikedance

» mu hải phòng ss4 full
Tình yêu chân thật nak`! EmptyWed Jun 24, 2009 9:42 am by hquang114

» Đừng Click Coi Chừng Sock===>(0) Có Gì Để Xem Đâu.
Tình yêu chân thật nak`! EmptyThu Jun 04, 2009 2:11 pm by Nickvip

» Amin huong dan ko ro rang :!:
Tình yêu chân thật nak`! EmptyThu Jun 04, 2009 8:37 am by Nickvip

» tham gia Mu Thủ Đức SS4
Tình yêu chân thật nak`! EmptySat May 30, 2009 5:28 pm by luctieubao86

» Hu phong cach' moto gp
Tình yêu chân thật nak`! EmptySat May 30, 2009 10:16 am by LucasBi

May 2024

MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

RSS feeds

Yahoo! 
MSN 
AOL 
Netvibes 
Bloglines 

Cach' xai` chatbox!!

Ban. se~ thay' chu~ "you are disconnected" Dung` lo,ban. chi? can` nhan' chu~ "Dang nhap." o goc' phai? tren cung` la` dc!!!

Tình yêu chân thật nak`!

pal2
    pal2

Tình yêu chân thật nak`! Empty Tình yêu chân thật nak`!

Bài gửi  pal2 Sat May 09, 2009 4:12 pm

Tớ bảo thích con trai lạnh lùng nhưng sống nội tâm, còn cậu thì ngày càng vui vẻ, yêu đời, không bao giờ vấn vương chút buồn phiền. Tớ bảo thích con trai biết quan tâm đến bạn gái, trong khi cậu lúc nào cũng vô tư.
    Tớ bảo thích con trai hiền lành, mà cậu lại hay đánh nhau, từ đầu năm tới giờ cũng đã 3 vụ scandal rồi mà chẳng biết sợ gì cả...

Cậu và 'hoàng tử' trong lòng tớ hình như chẳng có một nét nào tương đồng, nhưng...tại sao tớ yêu cậu?

Đầu tiên vì...hoàng tử là hoàng tử, đó chỉ là một số nét phác hoạ về người con trai tớ mến chứ không phải tình yêu. Có thể khi ở bên một người nào đó giống như bản phác hoạ ấy thì tớ cũng không thể vui như khi ở bên cạnh cậu. Cậu hồn nhiên yêu đời, kéo theo cả tớ, một cô bé phảng phất sự lạnh lùng cũng phải vui theo. Tớ hạnh phúc khi nhìn thấy nụ cười của cậu, nụ cười nắng mai gây ấn tượng cho tớ ngay từ buổi đầu gặp mặt và cứ ngày nào không gặp là tớ lại thấy nhớ nụ cười ấy vô cùng.

Tớ thích sự lạnh lùng thờ ơ của cậu. Rõ ràng cậu biết tình cảm của tớ chỉ dành cho cậu và điều đó là mãi mãi nhưng cậu cũng chẳng đáp lại dù cho đó là một câu trả lời thật vô tâm phũ phàng thế nào. Có lẽ cậu không muốn chúng ta mất đi tình bạn và chỉ lấp lửng: "I don't love you but I like you". Đó là tất cả những gì tớ nhận được sau hai năm đợi chờ mỏn mỏi cho mối tình đầu tiên trong đời. Nhưng tớ vẫn cố gắng để cười với cậu vì cậu dường như đã quên hết tất cả những gì ghi trong tờ giấy ấy sau khi gửi cho tớ.

Tớ thấy lạ vì trước đây cậu hiền khô mà sao bi giờ tí là đánh nhau vậy, chắc hẳn có lí do nhưng cậu chưa bao giờ chịu nói. Lần nào bị đánh chảy máu là y như rằng lần đó tớ không biết chuyện, kể cả bọn bạn tớ cũng bị cậu mua chuộc để không ho he gì với tớ. Còn tớ ngây thơ tin mấy cái tin nhắn của cậu. Ngốc thật! Tới tận khi có đứa bạn cậu ghé tai nói thầm tớ mới biết. Có phải cậu chẳng coi tớ là cái gì để được biết chuyện của cậu hay không?

Và ngày hôm nay, tớ và cậu ngồi đối diện với nhau để nói về tất cả. Lần đầu tiên và có khi cũng là lần cuối cùng trước khi cậu sang Nhật du học.

- Cậu không giống một hình ảnh hoàn hảo trong mắt tớ...

+ Tớ biết! Nhưng tớ cũng hiểu cậu thích tớ như thế này hơn.

- Nhiều khi tớ cảm giác như đối với cậu tớ chẳng là gì cả? Tại sao cậu đánh nhau bị thương vậy mà tớ không được biết?

+ Cậu biết để làm gì?... Để lo lắng, mất ngủ? Vậy thì xấu lắm, với lại tớ không thích con gái xấu đâu. (Nhún vai...)

- (Cười) Ai cần cậu thích.

+ Ái chà, zdậy thì tớ nói thật nhé, tớ cũng không thích cậu đâu...Tờ giấy đó tớ đùa thui, có phải cậu mất ngủ vì nó không? - Cậu tỉnh bơ.

- (Giật mình...có phải đùa...chỉ là đùa thôi sao?) Ai nói tớ tin nào? (Lêu lêu...!)

+ Cậu có buồn khi tớ đi không?

- Còn lâu nhá! Tớ sẽ vui vì không còn ai trêu chọc tớ.

+ Chắc không?

- ( Buồn buồn...) Chắc thế.

+ Tớ sẽ không cho cậu biết tớ đi lúc nào.

- Vì sao?

+ Vì không muốn cậu buồn.

- Thật không?

+ Thế cậu nghĩ tớ còn lí do nào khác?

- Không biết (cười cười...)

+ À còn....Vì người yêu tớ...

- Gì cơ? (Ngỡ ngàng) Người yêu? Cậu nhanh nhỉ?

+ Thì cô ấy nhạy cảm nên tớ không thể để cô ấy biết được. Với cả tớ yêu cô ấy nhưng tớ không nói ra...tớ cũng biết cô ấy yêu tớ nữa, nhưng biết làm thế nào đựơc. Hôm nay tớ quyết định nói với cô ấy đấy. Giúp tớ được không? bạn tốt.

- (Bạn tốt? Cô ấy? Người yêu? Cố gặng cười để đùa với cậu dù trong lòng tớ rối bời bởi hình ảnh ai kia trong mắt cậu là ai?) Giúp sao được?

+ Nếu cần nói thì tớ sẽ phải nói gì để cô ấy vui nhỉ? Lại còn mãi nhớ về tớ nữa.

- Nói "Anh yêu em" chẳng hạn...hay gì gì đó đại loại như thế: Đừng quên anh nhé! Chờ anh được không? Anh sẽ mãi nhớ em dù cho...

+ Câu đó hay nhỉ?

- Tất nhiên, vậy còn hỏi?

+ Ừ... Anh yêu em. (Cậu gật gù, cười mỉm)

Tớ nghe cậu nói mà bỗng dưng tim đập thình thịch, mặc dù nó đâu dành cho tớ...

Bỗng cậu ghé sát,'"rơi" trên đôi má tớ một nụ hôn nhẹ nhàng, ấm áp...Má tớ đỏ bừng...

+ Anh yêu em...

Tim tớ như ngừng đập...hai năm chờ đợi và bây giờ tớ nhận được một sự đáp trả xứng đáng cho tình yêu chân thành ấy.

+ Chờ tớ được không?

- (.....) Mãi mãi...

Và chúng ta tạm xa nhau, thời gian khoảng cách và có rất nhiều điều khiến tớ lo lắng nhưng tớ tin tưởng vào tình yêu của cậu, vào câu nói cuối cùng của cậu dành cho tớ.

Hôm nay: Thu May 09, 2024 12:43 pm